வயதான மற்றும் நோய்வாய்ப்பட்டவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவது குறித்து சுகாதார அதிகாரிகளுக்கு வழிகாட்டுதல்கள் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று மத்திய சுகாதார செயலாளர் ராஜேஷ் பூஷண் மாநிலங்களுக்கு கடிதம் எழுதியுள்ளார். 

சுகாதாரப்பணியாளர்கள் மற்றும் முன்களப் தொழிலாளர்களுக்குப் பிறகு (Health and Front Line Workers), இப்போது பொது மக்கள் கொரோனா தடுப்பூசி (Corona Vaccine) போதும் பணி தயாராகி வருகின்றனர். 50 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களுக்கும், நோய்வாய்ப்பட்டவர்களுக்கும் தடுப்பூசி போடுவது அடுத்த மாதத்திலிருந்து அதாவது மார்ச் 1 முதல் தொடங்கலாம். இது தொடர்பாக மத்திய சுகாதார செயலாளர் ராஜேஷ் பூஷண் (Rajesh Bhushan) மாநிலங்களின் தலைமை செயலாளர்களுக்கு கடிதம் எழுதியுள்ளார். இந்த கடிதத்தில், அனைத்து வகையான சுகாதார மையங்களிலும் மாநிலங்கள் வெகுஜன தடுப்பூசிக்கு தயாராக வேண்டும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது. ஏனெனில், 50 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள் மற்றும் நோய்வாய்ப்பட்டவர்களுக்கு தடுப்பூசி மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கப்பட உள்ளது.

இந்த திட்டம் வாரத்தில் நான்கு நாட்கள் செயல்படுத்தப்படும்

சுகாதார செயலாளர் (Union Health Secretary) தனது கடிதத்தில் (Letter) அனைத்து சுகாதார மையங்களிலும் தடுப்பூசி போடுவதற்கான ஏற்பாடுகளை மார்ச் 1 முதல் தொடங்குமாறு மாநிலங்களை கேட்டுக் கொண்டார். மருத்துவமனைகள், மருத்துவக் கல்லூரிகள், ஆரம்ப சுகாதார நிலையங்கள் முதல் துணை மையங்கள் வரை இதில் அடங்கும். இந்த மையங்கள் தடுப்பூசிக்குத் (Vaccination) தேவையான குளிர்ச் சங்கிலிகளைத் தயாரிக்கவும், கொரோனா தடுப்பூசி திட்டம் வாரத்தில் குறைந்தது நான்கு நாட்களாவது இயங்குவதையும், மார்ச் 1 முதல் அது நீட்டிக்கப்பட்ட வடிவத்தில் இருக்கும் என்பதையும் உறுதிப்படுத்துமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

ALSO READ | கொரோனா காரணமாக இந்த பழங்கால கோவில்கள் மூடல், 55 பேர் பாதிப்பு!

தடுப்பூசி போடுவதற்கான ஆர்வம் குறைவு

இந்துஸ்தானின் அறிக்கையின்படி, இது தொடர்பாக சுகாதார அதிகாரிகளுக்கு வழிகாட்டுதல்களை வெளியிடுமாறு தலைமை செயலாளர்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளனர். தடுப்பூசி ஜனவரி 16 ஆம் தேதி தொடங்கி பிப்ரவரி 18 அன்று 1 கோடியைத் தாண்டியுள்ளது என்று சுகாதார செயலாளர் தெரிவித்தார். ஏராளமான சுகாதார ஊழியர்கள் மற்றும் முன்னணி ஊழியர்கள் இன்னும் தடுப்பூசி போட வரவில்லை என்று அவர் கூறினார். எனவே, இதுபோன்ற அனைவருக்கும் தடுப்பூசி போடப்படுவதையும் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

கொரோனாவின் வளர்ந்து வரும் வழக்குகள் குறித்த கவலை

50 வயதிற்கு மேற்பட்ட வயதை பதிவு செய்ய சுகாதார மையங்களில் தேவையான ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளன என்று பூஷன் கூறினார். நாட்டில் 50 வயதுக்கு மேற்பட்ட நோய்வாய்ப்பட்ட மற்றும் நோய்வாய்ப்பட்ட நபர்களின் எண்ணிக்கை சுமார் 27 கோடி என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது என்பதை விளக்குகிறது. அதே நேரத்தில், கேரளா, மகாராஷ்டிரா, பஞ்சாப், சத்தீஸ்கர் மற்றும் மத்திய பிரதேசத்தில் கொரோனா அதிகரித்து வருவது கவலைகளை எழுப்பியுள்ளது. கடந்த சில நாட்களில் இந்த மாநிலங்களில் கொரோனா நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை திடீரென அதிகரித்துள்ளது. மக்கள் எடுக்கும் அலட்சியம் தான் இதற்கு மிகப்பெரிய காரணம்.

புனேவில் இந்த தடை

கொரோனா பாதிப்பு அதிகரித்து வருவதால் மீண்டும் மகாராஷ்டிரா அரசாங்கத்தை சிக்கலில் ஆழ்த்தியுள்ளன. தொற்றுநோயைத் தடுக்க அரசாங்கம் பல நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது. இதன் கீழ், காலை 11 மணி முதல் காலை 6 மணி வரை மக்கள் அத்தியாவசியமற்ற நடமாட்டத்திற்கு தடை உள்ளிட்ட சில கட்டுப்பாடுகளை விதிக்க புனே மாவட்ட நிர்வாகம் முடிவு செய்துள்ளது. கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்களை நிர்மாணித்தல், COVID-19 பராமரிப்பு மையங்களை மீண்டும் நிறுவுதல், பாதிக்கப்பட்ட நபர்களைக் கண்டறிதல் மற்றும் விசாரணையை அதிகரிப்பதன் மூலம் தொற்றுநோயைத் தடுக்க முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படும் என்று மாநில அரசு தெரிவித்துள்ளது. தரவுகளின்படி, புனே பிரிவில் சனிக்கிழமையன்று 998 புதிய கொரோனா வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, மேலும் ஒன்பது நோயாளிகள் இறந்தனர்.

உலக நிகழ்வுகளை உடனுக்குடன் தெரிந்து கொள்ள ZEE இந்துஸ்தான் செயலியை பதிவிறக்குங்கள்… 

Android Link – https://bit.ly/3hDyh4G
Apple Link – https://apple.co/3loQYeR

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *